วันสุดท้ายของสนามแรก “ยูเมะพลัส โรด ทู เซเรโซ่” ปี 2 โซนภาคใต้ ที่สนามเทศบาลตำบลบ้านส้อง จ.สุราษฎร์ธานี เมื่อ 26 พ.ค.62 ยังเป็นไปอย่างเข้มข้น โดยเยาวชนที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรกกว่า 100 คน มุ่งมั่นโชว์ผลงานและศักยภาพกันอย่างเต็มที่ทั้งช่วงเช้าและบ่าย สร้างความหนักใจให้ทีมสตาฟฟ์คัดตัวจาก บีจีพียู อะคาเดมี่ เป็นอย่างมาก แม้ช่วงบ่ายจะมีฝนตกหนักก็ตาม ก่อนจะได้ตัวแทนโซนภาคใต้ 10 คน พร้อมรับเสื้อสามารถจาก นายสุรจิต ผาสุขผล ผู้จัดการแผนกส่งเสริมการขาย ฝ่ายโฆษณาและส่งเสริมการขาย บริษัท มิตซูบิชิ อีเล็คทริค กันยงวัฒนา จำกัด และทีมโค้ชจาก บีจีพียู อะคาเดมี่
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/05/rabbit-2-800x533.jpg)
โดย “โค้ชโรจน์” รุ่งโรจน์ สว่างศรี หัวหน้าผู้ฝึกสอน บีจีพียู อะคาเดมี่ เผยถึงภาพรวมของสนามแรกว่า “ยอมรับว่าหนักใจเพราะน้องๆ แต่ละคนโชว์ฝีเท้าได้เข้าตาทีมโค้ชมาก โดยเฉพาะเรื่องรูปร่างที่สูงใหญ่ ซึ่งน่าเสียดายว่าโควต้าที่จะตัดตัวมี 10 ที่นั่งต่อภาค ทำให้เราต้องคัดคนที่ดีที่สุด เพื่อไปรวมกับน้องๆ อีก 5 สนามที่เหลือ ส่วนน้องๆ ที่พลาดจากสนามแรก ก็ยังมีโอกาสในสนามต่อๆ ไป ส่วนสนามที่ 2 เราจะคัด วันที่ 1-2มิ.ย.62 ที่ ศูนย์ฝึกฟุตบอล ยามาโกะ ฮานาซากะ อะคาเดมี่ (YHA) รังสิต คลอง 4 ปทุมธานี ก็อยากเชิญชวนน้องๆ เข้ามาคัดตัวกันเยอะๆ เพื่อโอกาสที่ดีของตัวเองครับ”
รายชื่อเยาวชนตัวแทนโซนภาคใต้ โครงการ “ยูเมะพลัส โรด ทู เซเรโซ่” ปี 2 ทั้ง 10 คน ประกอบด้วย
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/05/rabbit-1-800x533.jpg)
เด็กชายหริรักษ์ สกุลพันธ์, เด็กชายรัชชานนท์ ทิพย์เพ็ง, เด็กชายวุฒิพงษ์ พันธุ์วิชาติกุล, เด็กชายธนัญชัย ชัยภัคดี, เด็กชายชลชาติ ทองจินดา, เด็กชายภูบดินทร์ อ้นเขาวงค์, เด็กชายกรุงเทพ ฉวีภักดิ์, เด็กชายวิริทธิ์พล จารุพันฐเศรษฐ์, เด็กชายสหรัฐ จันทร์สง และ เด็กชายพุทธพล คงเทพ
โดยทั้ง 10 คน จะเข้าแคมป์ที่ศูนย์ฝึก YHA รังสิต คลอง 4 ในเดือน ต.ค.62 ร่วมกับเยาวชนจากอีก 5 สนาม เพื่อคัดให้ 22 คนสุดท้าย ไปเปิดประสบการณ์ลูกหนังที่ญี่ปุ่นในเดือน พ.ย.62 ต่อไป ส่วน โครงการ “ยูเมะพลัส โรด ทู เซเรโซ่” ปี 2 สนามที่ 2 มีขึ้นวันที่ 1-2 มิ.ย.62 ที่ ศูนย์ฝึกฟุตบอล ยามาโกะ ฮานากะ อะคาเดมี (YHA) รังสิต คลอง 4 ปทุมธานี ติดตามรายละเอียดได้ที่ www.bgputd.com/official/Index.php?r=Cerezo
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/05/rabbit-5-800x533.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/05/rabbit-4-800x533.jpg)
สำหรับ “ยูเมะพลัส โรดทู เซเรโซ่” ปี 2 ภายใต้คอนเซ็ปต์ “Real Dream Goes On อย่าหยุดตามฝัน” เฟ้นหา 22 เยาวชนไทยอายุ 12-15 ปี ไปฝึกฟุตบอลที่ญี่ปุ่น กับสโมสรเซเรโซ่ โอซาก้า ทีมพันธมิตร บีจีพียู ในเจ ลีก เกิดจากความร่วมมือของ สโมสรฟุตบอล บีจี ปทุม ยูไนเต็ด, บัตรกดเงินสด ยูเมะพลัส และพันธมิตรลูกหนังสโมสรฟุตบอล เซเรโซ่ โอซาก้า จากญี่ปุ่น, บริษัท มิซูโน่ เอแพค (ประเทศไทย), บริษัท ไทยแอร์เอเชีย จำกัด, บริษัท มิตซูบิชิ อีเล็คทริค กันยงวัฒนา จำกัด,นมไทย-เดนมาร์ค และ ผลิตภัณฑ์โกหมึก
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments