แฟนๆ เดอะทีเร็กซ์ ขอนแก่น เอฟซี คงผ่านหูผ่านตากันมาสักพักแล้ว สำหรับเสื้อแข่งขัน ในช่วงพรีซีซั่น ฤดูกาล 2020 โดยนัดแรกที่ทีมใส่ลงแข่งขันนั่นก็คือ นัดที่ขอนแก่น เอฟซี ออกไปเยือน บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด เมื่อ 27 ธันวาคม 2562 ที่ผ่านมา
^ ขอบคุณภาพจาก สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด และ ขอนแก่น เอฟซี
คลิปรีวิวเสื้อสั้นๆ by khonkaen susu
หลังจากเราพยายามเสาะหา ตามหามาระยะหนึ่ง ก็ได้ตัวเป็นๆ มาสัมผัสสักที ต้องขอขอบคุณ น้าตั้ม ที่ให้ความอนุเคราะห์เสื้อมา ณ ทีนี้ด้วย
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2020/01/khonkaenfc-027-750x600.jpg)
เสื้อที่สโมสรใช้เป็นยี่ห้อ MHEE COOL ต้องบอกตามตรงว่า เพิ่งรู้ว่ามีแบรนด์นี้ก็เมื่อเห็นทีมใส่เสื้อซ้อม จนถึงเสื้อแข่ง
เป็นเสื้อในแคตตาล็อก ราคาเสื้อเปล่า ราคาอยู่ที่ 198 บาท ผ้าเป็น Micro Polyester 100%
ตัวเสื้อสีเหลือง คอวีมีปกสีดำ ที่คอมีพิมพ์ชื่อแบรนด์ที่คอด้านใน มีขนาดรอบอกบอกชัดเจน ตัวอย่างเสื้ออก 40 จะประมาณไซส์ M
โลโก้สโมสร สปอนเซอร์ ไม่ว่าจะเป็น LEO BG BGF เป็นทรานเฟอร์ทั้งหมด
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2020/01/khonkaenfc-010-800x534.jpg)
ปลายแขนด้านซ้าย พิมพ์ชื่อยี่ห้อ MHEE COOL
ป้ายแท็กด้านล่างซ้าย ก็มีแท็กของแบรนด์ MHEE COOL ชัดเจนสีดำ มองเห็นได้ชัด
สุดท้าย คงต้องบอกว่า ดูเรียบมากมาย แต่พอนักเตะใส่ลงสนามเท่านั้นแหละ แลดูสวยเรียบ สวยขึ้นมาในทันที
สำหรับเสื้อรุ่นนี้ ทางสโมสรไม่ได้ทำออกมาขาย แต่ก็พอหาได้บ้าง เพราะทางสโมสรมีการแจกให้แฟนๆ เรื่อยๆ หลายร้อยตัว หรือร่วมกิจกรรมต่างๆ กับสโมสร ก็น่าจะมีโอกาสได้ใส่แล้ว
ชมภาพทั้งหมดเลยดีกว่า
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments