สวัสดีครับแฟนๆ ทุกท่าน วันนี้แอดมินเลิกงานแล้ว ว่างแล้ว เลยหยิบเสื้อจากตู้สักตัวหนึ่งมารีวิว สำหรับเสื้อตัวนี้เป็นทีมจากการแข่งขัน นัดพิเศษการกุศล Return of the legends ของทีม Buriram United OG (Original Gangsters) ที่พบกับ Borussia Dortmund Legends เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน 2561 ที่ผ่านมา ณ สนามช้าง อารีน่า (ผลเสมอกัน 1-1)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-023-800x534.jpg)
ที่ปล่อยให้รอนาน 3 เดือนกว่าๆ ก็เพราะว่าแอดมินไม่ว่างจริงๆ และแอดเพิ่งได้ไปยืมเสื้อจาก คุณบอล มลฑล เปี่ยมสิทธิ์ รุ่นน้องคนหนึ่ง ซึ่งเป็นเพื่อนกับนักเตะเจ้าของเสื้อตัวนี้มา เลยเพิ่งได้มารีวิวกันวันนี้
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-001-800x534.jpg)
ณ วันนี้ (28 ก.พ.62) หากมองที่เสื้อแข่ง แล้วย้อนกลับไป ณ นัดนี้ปีที่แล้ว นิน่าจะเป็นจุดเริ่มต้นของทาง บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด กับ ทางแบรนด์ อาริ ที่ได้ร่วมงานกันครั้งแรก จนที่สุดแล้ว อาริ ก็ได้เข้ามาทำชุดแข่งเวอร์ชั่น ACL ให้บุรีรัมย์ ในฤดูกาล 2019 นี้จริงๆ ด้วย
เอาล่ะกลับมาที่เสื้อแข่งบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด เวอร์ชั่น Ari ในเกมส์การกุศล Return of the legends กันอีกครั้ง
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/BuriramLegend-011-800x533.jpg)
ใบรายชื่อนักเตะในนัดนี้ ได้ภาพด้านล่าง
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/BuriramLegend-007-514x600.jpg)
เสื้อที่นำมารีวิววันนี้ เป็นเสื้อแข่งที่ใช้ลงแข่งจริง ของ กีรติ เขียวสมบัติ ในเกมส์ดังกล่าว ซึ่งเวอร์ชั่นนี้ไม่มีจำหน่ายที่ไหนแน่นอน
ยืมได้ที่นักเตะที่เป็นตำนานของสโมสรเท่านั้น
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-000-750x600.jpg)
หลังสัมผัสที่เสื้อ ต้องบอกว่าผ้านุ่มดีเหลือเกิน แถมยืดได้ดีด้วย เสื้อสีกรมซึ่งเป็นสีประจำสโมสร เสื้อคอปก กระดุม 2 เม็ด เนื้อผ้าสังเกตดีๆ จะเห็นเป็นรูปสายฟ้า สีขาว สีแดง และสีน้ำเงิน ปะปนไปทั่วทั้เสื้อหน้าหลัง ลายต่างๆ ลงเนื้อผ้าหมด ด้านในจะเป็นสีขาวๆ ส่วนอื่นๆ ก็โลโก้สโมสร โลโก้อาริ เบอร์ที่หน้าอก นิเป็นคราวๆ ที่มองเห็น
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-004-800x534.jpg)
โลโก้เป็นแบบทอ แล้วอัดกาวลงที่เนื้อผ้า
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-003-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-005-800x534.jpg)
เบอร์หน้า 39 มีลวดลายสไตล์ อาริ เค้าล่ะ ถ้าเราเห็นเสื้อบียู ก็จะแบบนั่นล่ะ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-006-800x534.jpg)
โลโก้อาริ สีเงิน เป็นเฟล็กหรือทรานเฟอร์บางๆ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-008-800x534.jpg)
คอเสื้อ มีแค่บอกแบรนด์ Ari กับบอกไซส์ ซึ่งจะไม่ได้บอกว่า เป็น S M L XL แต่จะบอกเป็น X-LARGE L-LARGE M-MEDIUM ประมาณนี้
เสื้อเป็นแบบคอปก มีกระดุม 2 เม็ด นอกจากใส่แข่งบอลแล้ว ก็สามารถใส่ไปงานอื่นๆ ได้แบบสุภาพๆ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-009-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-012-800x534.jpg)
เห็นสายฟ้าไหมครับ มีทั้งสีแดง สีขาว สีเงิน กระจายเป็นแนวทั่วทั้งเสื้อ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-020-800x534.jpg)
ชื่อเบอร์ ด้านหลัง ก็มีลวดลายเหมือนด้านหน้า ที่เบอร์มีคำว่า Ari
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-018-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-016-642x600.jpg)
แน่นอนว่า เสื้อเวอร์ชั่นนี้ คงเป็นเสื้อที่แฟนๆ และนักสะสม ทั้งของบุรีรัมย์เอง และนักสะสมเสื้อฟุตบอลไทย ตามหาแน่นอน เพราะถ้าได้มาแน่นอนมันคือ แมทช์วอร์น หรือแมทช์อิซซู แน่ๆ เพราะไม่มีจำหน่ายทั่วไป
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/buriramutdOG-022-800x534.jpg)
เสียดาย ถ้าอาริ และบุรีรัมย์ทำออกมาขาย ก็คงจะขายดีแน่นอน
แต่ตอนนี้ ขอรีบไปเก็บเวอร์ชั่น ACL ที่มีจำหน่ายทั่วไปแล้ว ก่อนดีกว่าครับ ไปจัดเวอร์ชั่นฟลูๆ ทั้งสองสีไปเลย
แล้วกลับมาพบกันใหม่อีกครั้งครับ
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments