สวัสดีวันไทยลีกเปิดฤดูกาล 2019 วันนี้ทางเพจและเว็บไซต์ของเราก็จะค่อนข้างฟิตสักหน่อยในการ อัพรีวิวเสื้อ เพราะตอนนี้ขอบอกเลยว่า ข้อมูลเยอะมาก ซึ่งเราจะค่อยๆ ทยอยอัพไปเรื่อยๆ
สำหรับวันนี้ เปลี่ยนบรรยากาศมาเป็นเสื้อทีมสุดฮอตของอาเซียนเราบ้าง นั่นก็คือ เสื้อทีมชาติเวียดนาม เวอร์ชั่น AFC ASIAN CUP 2019 นั่นเอง
ยิ่งผลงาน ของเวียดนาม การเข้าถึงรอบ 8 ทีมสุดท้ายแล้วด้วย ยิ่งทำให้เสื้อเวอร์ชั่นนี้น่าสะสมเข้าไปอีก
ภาพด้านล่างเป็นภาพโปรโมท ของแกรนด์สปอร์ต เวียดนามเค้า
ตัวนี้เพิ่งออกมาใหม่ตอนต้นปี เพื่อแข่งขันเอเชี่ยนคัพ ครั้งนี้ ซึ่งคุณ Sakkarin Wongyai ได้เดินทางไปเวียดนามช่วงปลายเดือนมกราคมที่ผ่านมา และได้ทำการรีวิวไว้ ทางเพจของเราเลยขออนุญาตเจ้าตัว เอามาแบ่งปันอีกรอบครับ
ไม่เป็นการเสียเวลา ไปชมกันเลย
รีวิวเสื้อทีมชาติเวียดนาม AFC ASIAN CUP 2019 ซื้อจาก Shop Grand sport ที่ โฮจิมินห์ ลองดูว่าเป็นยังไง กับเสื้อที่เรียกได้ว่าเป็นเสื้อประวัติศาสตร์อีกตัวของทีมชาติเวียดนามอีกตัวนึง
แกรนสปอร์ตเหมือนเดิมจ้า
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-01-800x533.jpg)
ตัดสินใจเลือกเอาเบอร์19 เหงียน ควง ฮ่าย มิดฟิลด์ของเวียดนาม สังเกตลายเสื้อด้ายบนจะเป็นลายลูกศร แต่ตรงข้างล่างโลโก้แกรน กะ ธงชาติ จะเป็นคนละหลายกัน
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-02-800x533.jpg)
ด้านหน้าครับ เบอร์-ชื่อ ที่ใช้ติดเสื้อเป็นทรานเฟอร์ครับ ให้ทางช็อปทำให้ได้เลยครับ ราคาเบอร์ชื่อทั้งชุดนี้ไม่ถึง 100บาทไทย ถือว่าถูกมากๆๆๆ (ในส่วนของนักเตะได้ข้อมูลจากคุณนัท ว่าชื่อเบอร์เป็นแบบสกรีน ไม่ได้เป็นเฟล็กเหมือนขายให้แฟนบอลนะ)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-03-800x533.jpg)
ป้ายบอกไซส์เป็นลายแผนที่ประเทศเวียดนามครับ จะมีลูกศรเล็กไป อยู่ตรงคอด้วย
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-04-800x533.jpg)
ตรงไหล่จะมีรูเล็กๆ 5รู มีดาวอยู่ตรงกลาง พร้อมกับลูกศรที่ชี้ไปที่ดาว
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-05-800x533.jpg)
ธงชาติจะเป็นพิมพ์แบบสามมิตินูนขึ้นมา วัสดุก็คล้ายๆกะชุดทีมชาติ ปกดำ ของเรานี่แหละครับ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-06-800x533.jpg)
โลโก้ของแกรนด์สปอร์ต เป็นพิมพ์ยาง
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-07-800x533.jpg)
ด้านหลังครับ เนื้อผ้าเหมือนกันกับด้านหน้าครับ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-08-800x533.jpg)
สัญลักษณ์ของเวียดนามก็ต้อง ดาวทอง นี่แหละครับ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-09-800x533.jpg)
ป้ายราคาครับ ผมซื้อตอนที่มีโปรโมชั่นพอดี ลดราคาจาก 745.00 ดอง เป็น 670.000 ดอง คิดเป็นเงินไทยก็ 900 กว่าบาท
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/vietnam-10-800x533.jpg)
ผลิตที่ไทย แต่ยังไม่มีขายที่ไทย โดยรวมถือว่าสวยเลยครับ เรียบง่ายเป็นเอกลักษณ์ดีครับ
ภาพ/รีวิว Sacharin Wongyai
*ปล. อัพเดทล่าสุด ทางแกรนด์ประเทศไทย ได้อัพจำหน่ายขึ้นที่เว็บไซต์แล้ว โดยจำหน่ายในราคาตัวละ 790 บาท
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments