เปิดตัวและวางจำหน่ายเป็นที่เรียบร้อย สำหรับเสื้อแข่ง กระรอกสายฟ้า ขอนแก่น มอดินแดง เอฟซี น้องใหม่ไฟแรงของ ออมสิน ลีก 2019 หรือ ไทยลีก 4
หลังจากที่สโมสรใช้เสื้อแข่งชั่วคราว ในช่วงแรกของฤดูกาล 2019 ก็ได้ถึงคราวเปิดตัวชุดแข่งขันจริงสักที โดยเปิดจำหน่ายและใส่แข่ง ไทยลีก 4 นัดที่ 3 เมื่อวันที่ 3 มีนาคม 2562 ที่ผ่านมา
ภาพประชาสัมพันธ์ เสื้อแข่งที่โพสบนเพจ ของสโมสร
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-800x566.jpg)
ทางเรา ขอนแก่นสู้สู้ ก็ไม่พลาด ที่จะไปสอยเสื้อแข่งมารีวิว ฝากแฟนๆ เช่นเคย
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-023-800x534.jpg)
สำหรับตัวนี้ ก็เป็นเวอร์ชั่นที่ทำให้นักเตะใส่จริง ที่จะมีชื่อเบอร์ติดมาพร้อมเลย ส่วนที่จำหน่ายให้แฟนๆ ก็จะเหมือนกันทุกประการ ต่างแค่ไม่มีชื่อเบอร์เท่านั้น
เริ่มจากแกะซองพลาสติกเลยทีเดียว ก็เป็นแบบง่ายๆ ครับ มีกระดาษแข่งปิดไว้ที่เสื้อ 1 แผ่น
เริ่มจากผิวสัมผัสกับเนื้อผ้า ก็เป็นผ้าที่ทางสโมสรบอกไว้ คือ Boltdry ผ้าค่อนข้างนุ่ม ใส่สบาย ตัวเสื้อจะเน้นสีแสด ดำ ซึ่งเป็นสีอันเป็นเอกลักษณ์ของ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และมอดินแดง ที่เราคุ้นเคยชื่อ อาทิ สาธิตมอดินแดง เจ้าพ่อมอดินแดง เป็นต้น
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-004-800x534.jpg)
สำหรับเสื้อแข่งปีนี้ ก็ขอบอกก่อนเลยว่า สปอนเซอร์ทุกตัวบนเสื้อตัวนี้ จะเป็นแบบพิมพ์ลายลงเนื้อผ้าทั้งหมด ไม่เว้นแม้แต่โลโก้สโมสรครับ รวมถึง ชื่อเบอร์ของนักเตะก็ด้วย
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-024-800x534.jpg)
คอเสื้อเป็นคอวี สีดำ ตรงคอด้านในจะมีเพียงแท็กเล็กๆ บอกไซส์เท่านั้น
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-008-800x534.jpg)
สปอนเซอร์ที่แขนซ้าย ขวา ลงเนื้อผ้าทั้งหมด
โลโก้แบรนด์สายฟ้า ของทีมนิก็ลงเนื้อผ้า โลโก้ก้เช่นกัน
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-010-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-012-800x534.jpg)
แขนทั้งสองข้างเป็นจั้ม สีดำ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-013-800x534.jpg)
ลวดลายของเสื้อ เป็นลายทางแนวตั้ง 6 แถบ สลับกันไป
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-016-800x534.jpg)
รายละเอียดแท็กชายเสื้อ นิก็ลงเนื้อผ้าครับ
ลองเผยด้านในเสื้อ ก็จะเป็นสีขาว ตามภาพ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-019-800x534.jpg)
ชื่อเบอร์ เห็นไหมครับ ลงเนื้อผ้าหมด ช่วยให้ชุดแข่ง เบาสบายตัว
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-020-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-022-800x534.jpg)
สัญลักษณ์ กระรอกสายฟ้า ติดที่ด้านหลังของคอเสื้อ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/kkmfc2019-021-800x534.jpg)
สุดท้าย เป็นขนาดอกเสื้อแข่ง ลองเทียบดูครับ ผมใส่ L อก 40 ก็แลดูฟิตๆ เลยทีเดียว
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/03/homejerseysize-1-800x565.jpg)
สรุป
หากคุณเป็นแฟนบอล ที่ชอบสะสมเสื้อก็น่าจะจับจอง เป็นเจ้าของไว้สักตัวครับ ราคาไม่แพง ใส่สบาย เนื้อผ้านุ่ม ยิ่งหากคุณเป็นศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบัน หรือบุคลากร ในมหาวิทยาลัยขอนแก่น คุณยิ่งต้องมีใส่
เสียดายเสื้อเป็นแบบคอวี เลยอาจจะใส่มาทำงานไม่ได้ 55+ เพราะถ้าหากเป็นคอปก จะแลดูสุภาพ อาจจะเนียนๆ ใส่มาทำงานได้เลยครับ
ยังไงก็ต้องสอยไปใส่
รายละเอียด
แบรนด์ สโมสรสั่งผลิตและจำหน่ายเอง
สี : เหย้าสีอิฐ เยือนสีขาว
ราคา : 390 บาท
เปิดจำหน่าย : 3 มีนาคม 2562
โรงงานผลิต : SD Sport Factoy ขอนแก่น
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments