ผ่านพ้นรอบแรกไปเป็นที่เรียบร้อย สำหรับทีมชาติไทยของเรา และทำผลงานได้อย่างน่าชื่นชมในสองนัดหลัง หลังโดนอินเดีย ถล่มเละในนัดแรก ก็รวมพลังกัน เอาชนะบาร์เรน และเสมอ UAE เจ้าภาพได้ เก็บ 4 แต้ม เข้ารอบสอง เป็นอันดับ 2 ของกลุ่มแบบเก๋ๆ
เอาล่ะ เรามาพูดถึงเสื้อแข่งของทีมชาติไทยในทัวร์นาเม้นท์ เอเอฟซี เอเชี่ยน คัพ 2019 กันดีกว่า ต้องบอกว่า ในครั้งนี้สมาคม และวอร์ริกซ์ ได้ขายของเต็มที่เลยจริงๆ เพราะเสื้อแข่งสามสี ได้ออกงานทุกสีแล้ว
เริ่มจากวันที่ 2 มกราคม 2562 นัดแรกที่ทางทีมชาติไทย หลังเดินทางสู่ UAE เป็นเกมส์อุ่นเครื่องแบบปิดสนามแข่ง พบกับทีมโอมาน ซึ่งทีมชาติไทย เปิดตัวด้วยเสื้อขาว ทั้งชุด เล่นเอาแฟนๆ ถึงกับร้องว๊าวว กันเลยทีเดียว เพราะได้เห็นเสื้อแข่งที่มีตรามงกุฏบนเสื้อ ตัวใหม่ ครั้งแรก ผลการแข่งขันไทยพ่ายโอมาน 0-2
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/ThailandAFC2019-038-800x517.jpg)
นัดต่อมา เข้าสู่ทัวร์นาเม้นท์จริงๆ 6 มกราคม 2562 ทีมชาติไทย เปิดสนามนัดแรก พบกับ ทีมชาติอินเดีย ผลการแข่งขันทำเอาช็อคกันทั้งประเทศ พ่ายไป 1-4 เสื้อแข่งวันนี้ สีน้ำเงินทั้งชุด นักเตะใส่แล้วสวยมากก ต้องยอม แต่กระแสแฟนบอล ที่อยากหาเสื้อมาใส่ยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ *ปล หลังเกมส์ ได้ปลดโค้ชมิโลวาน ราเยวัช ออกจากตำแหน่งทันที
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/49413404_2237699192961441_4378741122734751744_o-800x533.jpg)
นัดที่สอง 10 มกราคม 2562 นัดชี้ชะตาของทีมชาติไทย นัดนี้มาเล่นเวลาบ่ายสามเวลาท้องถิ่น ไทย พบกับบาร์เรน ไทยยังคงสวมชุดสีน้ำเงิน และเจ ชนาธิป ก็ซัดประตูสุดสวย พาไทยเอาชนะไปได้ 1-0 ตอนนี้กระแส ผมสีขาวพร้อมกับกระแส เสื้อแข่งเริ่มมา แฟนๆ บางคนทำสีผมเหมือนเจ เลยทีเดียว และออเดอร์เสื้อ และการจำหน่าย เชื่อว่าเพิ่มขึ้นเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นตัวเชียร์ หรือเกรดแฟนบอล
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/49342457_2243695925695101_6183498805854339072_o-800x534.jpg)
เอาละ ณ ตอนนี้ นัดสุดท้าย 16 มกราคม 2562 ทีมชาติไทยต้องตัดสิน การเข้ารอบ กับเจ้าภาพ UAE พร้อมกับการเปิดตัวเสื้อสีแดง ทั้งชุด เฮ้ยยยย ต้องร้องดังๆ ทำไมมันสวยจังแฮะ เชื่อว่า สีแดง ได้ขาดตลาดแน่ๆ นัดนี้ทีมชาติไทย เรายังคงทำผลงานได้ดี ตามเป้า คือ เก็บแต้มเสมอกับเจ้าภาพ ได้ ด้วยสกอร์ 1-1 ทำให้ผ่านเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย เป็นอันดับที่ 2 ของกลุ่ม ไปพบกับ จีน ต่อไป
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/50014492_2250370105027683_7552771260703309824_o-800x533.jpg)
เป็นไงบ้างครับ กับชุดแข่งทีมชาติไทยของเรา ใน AFC Asian Cup 2019 ครั้งนี้ ผมว่า การทำตลาดเค้ามาถูกทางแล้ว มีของต้องขายให้ได้ ในระดับเอเชีย เสื้อแข่งแบรนด์ไทย สวยไม่แพ้ แบรนด์ใหญ่ๆ สู้เค้าได้สบายเลย
ส่วนเราตอนนี้ ทางเพจก็กำลังทำรีวิว สไตล์ของเรา ทั้งสามเกรด สามสี ให้แฟนๆ ทุกท่านได้ชม แบบชัดเจน ชัดแจ๋ว กันไปเลย
รอสักนิดครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอน
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/Thailand-AFC2019-Jersey-800x400.jpg)
ขอบคุณภาพทุกภาพ จากเพจ ช้างศึก และสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments