สวัสดีครับ มาสู่การ รีวิวตัวที่ 2 ของผมนะครับ กับทีมเซอร์ไพรส์แห่งปี 2018 จากน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ที่สามารถจบอันดับด้วยเลข ตัวเดียวตั้งแต่ปีแรกที่ขึ้นชั้นมา นั้นก็คือทีม PT ประจวบ Fc นั้นเอง
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/PTPrachuapFC-007-789x600.jpg)
ในปี 2019 ทีมยังคงใช้แบรนด์เดิม คือ warrix ด้วยราคาเดิมเช่นกัน ที่ 590 บาทเท่านั้น
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/PTPrachuapFC-003-623x600.jpg)
รายละเอียด ตัวที่นำมารีวิว คือตัวเหย้า เช่นเดิม ปีนี้เน้นความดุ โดยมีแค่ทูโทน เป็นสีส้มและสีดำ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/PTPrachuapFC-004-604x600.jpg)
มีลูกเล่นเป็นลายผ้าสีส้มอ่อน ที่ด้านหน้าสองข้างลำตัว ให้ความรู้สึกว่า เป็นลายของตัวต่อพิฆาต ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของทีมนั้นเอง
รายละเอียด warrix แทบจะทำแบบเดิมเลย (ก็ตามราคา เพราะนี่เป็นทีมสโมสรของ warrix ที่ราคาเสื้อถูกที่สุดแล้ว) นั้นก็คือ สปอนเซอร์เกือบทุกจุด ลงเนื้อผ้า
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/PTPrachuapFC-006-450x600.jpg)
ตราสโมสรเป็นผ้าทอ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/PTPrachuapFC-010-800x600.jpg)
จะมีแค่จุดเดียวที่เป็นทรานเฟอร์ ก็คือ ที่ด้านหลังตำแหน่งคอเสื้อ กับคำว่า “Killer wasp” ก็คือฉายาของทีมนั้นเองครับ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/Home2019-Warrix-590-600x600.jpg)
โดยภาพรวม ของเสื้อ PT ประจวบ ในปีนี้ ถือว่าไม่หวือหวากว่าปีก่อน สีและลายเสื้อดูขึงขังดุดันขึ้น รายละเอียดเหมือนเดิม ก็ถือ
ว่าเป็นทีมที่สวยงามทีมหนึ่ง ในปีนี้ ต่อพิฆาต ผลงานจะยังแรงต่อเนื่องจากปีก่อนหรือไม่ คงต้องติดตามกันต่อไปครับ
บทความ / ภาพ : หมอแมน หะริน เอี่ยมวิถีวนิช
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments