วอลเลย์บอล “ซีเล็คทูน่า” เยาวชนหญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี 2558 วันที่ 5 พฤษภาคม 2558 ที่ยิมเนเซียม 2 มหาวิทยาลัยรามคำแหง รอบ 8 ทีมสุดท้าย
ซึ่งเป็นการแข่งขันแบบน็อกเอ้า หนองเรือวิทยานมไทยเดนมาร์ก ลงสนามพบคู่ปรับเก่าอย่างนครนนท์ 3BB นัดนี้ไร้เงาหัวเรือใหญ่อย่างบรรจง สมบัติ เพราะติดภารกิจ
ผลปรากฎว่า หนองเรือนมไทยเดนมาร์กพ่ายให้กับนครนนท์ 3BB 1-3 เซต ตกรอบ 8 ทีมสุดท้ายไปอย่างน่าเสียดายด้วยคะแนน 25-22 / 20-25 / 18:25 / 25:27
ข่าว / Photo : โจ้ ดลปภัทร
Related posts:
ความเคลื่อนไหวลูกยาง วอลเล่ย์บอลเมืองขอนแก่น 2560
บทเรียนราคาแพง
เก็บภาพ "น้องแนน ทัดดาว นึกแจ้ง" นักวอลเล่ย์บอลสาวทีมชาติไทย
พิธีลงนามข้อตกลง โครงการ KKU Volleyball Academy ระหว่าง ม.ขอนแก่น บริษัท เอไอเอ จำกัด และโรงเรียนในภ...
จุใจ ภาพการแข่งขันวอลเล่ย์บอลหญิง ชิงแชมป์เอเซีย ครั้งที่ 17 AVC #17 PHOTO SET
หนองเรือคว้าแชมป์อีสานอย่างสมศักดิ์ศรี ชุมแพอกหัก ศึกลูกยางเยาวชนการไฟฟ้า PEA อายุไม่เกิน 18 ปี ชิงช...
จังหวัดขอนแก่น จัดงานต้อนรับ ฐาปไพพรรณ ไชยศรี ทัดดาว นึกแจ้ง และสนธยา แก้วบัณฑิต 3 นักกีฬาทีมวอลเลย์...
ลูกยางเยาวชนเมืองหมอแคนประเดิมปีการศึกษาด้วยการคว้า 2 รองแชมป์ภาคอีสาน
เลาะรั้ววอลเล่ย์บอล โดย โจ้ ดลปภัทร
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments