เป็นครั้งแรกครับ ที่ได้อยู่ในสนามพร้อมๆ กับทีมชาติไทยแข่ง เป็นความรู้สึกที่สุดยอดมาก ได้เห็นนักเตะทีมชาติไทยเดินลงสนาม ร้องเพลงชาติ ได้เล่นต่อหน้า ต่อตาขนาดนี้ ได้ยินเสียงเพลงจากเหล่ากองเชียร์ ที่สุดแสนกระหึ่ม ไม่ว่าจะโซนไหน โดยเฉพาะโซน N กับ S ได้ยินแล้วขนลุกจริงๆ นิล่ะน๊ามนต์ขลังในการเชียร์ทีมชาติไทย
วันพุธที่ 6 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 19.00 น.
สนามราชมังคลากีฬาสถาน
ผู้ชม Attendance: 15,000
ผู้ตัดสิน Referee: Ryuji Sato (Japan)
ถ่ายทอดสด ช่อง 11
ประตู :
0-1 บาเดอร์ อัล มัตวา น.25
0-2 ฮุสเซน ฟาดเฮล น.59
0-3 ฮาหมัด อาเมน น.66
1-3 ชนาธิป สรงกระสินธ์ น.75
.
HILIGHT ไฮไลท์การแข่งขัน ไทย 1-3 คูเวต
[kkfc]oSaY6HKcKnU[/kkfc]
.
บทความต่อไป เดี๊ญวค่อยไปเขียนที่บันทึกการเดินทางล่ะกัน สำหรับการไปครั้งนี้ ซึ่งผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังเยอะเลยทีเดียว
มาพูดถึงทีมชาติไทยต่อ ตอนนี้ก็เป็นอันว่านัดเปิดสนามของเราต้องจบด้วยความพ่ายแพ้ (ตามเนื้อผ้า) เพราะดูเหมือนก่อนแข่งจะดูมีปัญหาหลายอย่างเหลือเกิน เกมส์วันนี้โดนกองหน้าของทางคูเวต วิ่งกระชากหายไปหลายต่อหลายครั้ง จนเสียประตูแรก
ซึ่งเกมส์แดนหน้าของไทย แทบไม่ไร้พิษสง ธีรศิลป์ดูโดดเดี่ยวเกินไป ปีกสองข้าง โยนไม่เข้าหัวแบบแม่นๆ แทบไม่มี ส่วนครึ่งหลังคูเวตใช้เวลาเพียงแค่ไม่กี่นาที ยิงได้อีกถึงสองลูก เกมส์นี้แทบจะจบเลยทันที โดยเฉพาะลูกที่สอง ที่กองหลังทั้งแผง ใช้สายตาในการปกป้อง
ตอนนี้สถานการคงยังไม่ถึงกับวิกฤตมาก หากยังหวังจะไปต่อที่ออสเตรเลีย เพราะนิเป็นเพียงแค่นัดแรก นัดที่สองหากบุกไปชนะเลบานอนได้ ทุกอย่างน่าจะกลับมาเหมือนเดิมอีกครั้ง
ไทยแลนด์ สู้สู้….
.
สรุปผลการแข่งขันในกลุ่ม B ข้อมูล Wikipedia
รายชื่อผู้เล่นทั้งสองทีม (จาก SSBallthai)
ทีมชาติไทย: กวิน ธรรมสัจจานันท์, ปิยพล บรรเทา, ภานุพงษ์ วงศ์ษา, ชลทิตย์ จันทคาม, ธีราทร บุญมาทัน, พิชิตพงษ์ เฉยฉิว, อดุลย์ หละโสะ(อภิภู สุนทรพนาเวส น.77), อนุชา กิจพงษ์ศรี(กีรติ เขียวสมบัติ น.59), จักรพันธ์ พรใส(ชนาธิป สรงกระสินธ์ น.72), ดัสกร ทองเหลา, ธีรศิลป์ แดงดา
ทีมชาติคูเวต: ฟาฮัด อาวาด, ฮุสเซน ฟาดเฮล, โมฮัมเหม็ด ไฟรห์, ฟาฮัด เอล อีเนซี่(ฮาหมัด อามัน น.65), ทาลาล นาเยฟ, ฟาเฮด อัล อับราฮิม, ฮุสเซน ฮาคิม, วาลีด อาลี ฮุสซีน โจม่าห์, บาเดอร์ อัล มัตวา, ยูสเซฟ นาเซอร์, นาวาฟ อัล คาดิ
.
PHOTO BY RANA KHONKAENSUSU ชมภาพทั้งหมดคลิ๊กที่นี่
.
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments