สวัสดีครับเพื่อนๆ ทุกท่าน ปีนี้ทางทีมงาน ขอนแก่นสู้สู้ และ เพจ สะสมเสื้อบอลไทย พรีเมียร์ ลีก จะพยายามนำเสื้อบอลไทย รีวิวให้ทุกๆ คน ได้อ่านให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ เพราะปีนี้เราค่อนข้างพร้อมมากกกก
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero2019-007-800x534.jpg)
ทั้งเวลาทั้งทีมงาน เอาง่ายๆ ครับ พร้อมมาก ทั้งทีมเก่าเดิมของเรา และหมอแมน หะรินที่เข้ามาช่วย และอีกหลายๆ คนที่สนใจที่จะมาช่วยกันครับ
สำหรับรีวิว ในปีนี้จะแยกเป็นบทความ เป็นรายตัวบ้าง รายทีมบ้าง คละกันไป และขอเริ่มเปิดจากบทความของ หมอแมน หะริน ของเราครับ สำหรับเสื้อ โปลิศ เทโร น้องใหม่ ไทยลีก 2
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-006-1-800x600.jpg)
ขอเปิดด้วย ทีมรักของผมนะครับ คือ Police-tero fc แม้จะตกชั้นไปอยู่ T2 แต่ยังตามเชียร์กันต่อครับ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-008-800x600.jpg)
แน่นอน รักกันมาเข้าสู่ปีที่ 9 กับยี่ห้อไทยแท้อย่าง FBT ด้วยราคาป้ายเท่าเดิมคือ 699 บาท (ป้ายผมแกะไปแล้ว)
ปีนี้ คิดว่าคงทำเกรดเดียว คือเกรดนักเตะ เนื่องจาก การจากไปของ อ่องธู ทำให้เกรดแฟนบอล ที่เดิมตั้งใจทำมาขายกลุ่มแฟนๆอ่องธู ในราคา 299 บาท อาจไม่ได้ทำแบบปีก่อน แล้ว
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-012-800x600.jpg)
จุดเด่นของตัวเหย้าปีนี้ คือ สีผ้า ที่เรียกว่าอะไรไม่รู้ แต่ทำกันหลายทีม ในเสื้อฟุตบอลสมัยนี้ เป็นลายสีดำตัดกับสีแดง เป็นคิดว่าเป็นจุดเด่นของตัวนี้
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-003-1-575x600.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-009-800x600.jpg)
โดยรวม มีความคล้ายเสื้อเหย้าปีก่อนพอสมควร คือ เสื้อสีแดงตัดกับสีดำ และแขนเสื้อสีดำ แต่เพิ่มลายเป็นหยึกหยัก มองดูแล้วคล้ายเสื้อทีมชาติ BNK เหมือนกัน ครับ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-011-800x600.jpg)
ตราสโมสรก็เหมือน เกรดนักเตะปีก่อน
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-004-800x600.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-002-1-559x600.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-001-1-800x600.jpg)
การจัดวาง สปอนเซอร์ก็แทบจะเหมือนเดิมเด๊ะ เลยจ้า 555
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/02/policetero-005-800x600.jpg)
สปอนเซอร์เป็นทรานเฟอร์ ทุกจุด สีขาวตัดกับสีแดง แม้จะจัดวางเหมือนเดิมแต่ ก็คิดว่าเหมาะสมแล้ว ไม่มากไม่น้อยไป ครับ
โดยรวมแล้วคิดว่าเป็นเสื้อเหย้าที่รู้สึกพอใจที่สุดแล้ว (เมื่อเห็นสีเยือน จะบอกว่าเหย้าสวยสุด 555)
Reveiw by หมอแมน หะริน
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments