สวัสดีครับผม วันนี้ขอนั่งไทม์แมชชีน ย้อนเวลากลับไปยังปี 2012 อีกสักครั้ง ขอว๊าป วันเวลาในการโพส ไปโน้นเลยปี 2012 ครั้งนี้ ขอนแก่นสู้สู้ จะพาไปพบกับเสื้อแมทช์วอน Match Worn Jersey ของนักเตะดาวรุ่งฟุตซอลทีมชาติไทย ณ ตอนนั้น นั่นก็คือ ศูนย์หน้าหมายเลข 9 ศราวุธ เถื่อนกลาง นั่นเอง
เห็นลายธงชาติ คาดอก แล้วซี๊ดดดดดด เป็นเสื้อในฝันจริงๆ สำหรับคอสะสมเสื้อบอลไทย ความต่างเกรดแฟนบอล กับเพลเยอร์ ชัดสุดก็ ตรงโลโก้นะล่ะ ดูกันง่ายๆ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-056-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/afc.jpg)
เสื้อตัวนี้เป็นเสื้อแข่ง ฟุตซอล ในรายการระดับเอเชียเลยทีเดียว นั่นก็คือ AFC Futsal Championship 2012 ณ ประเทศ UAE ระหว่างวันที่ 25 พฤษภาคม – 1 มิถุนายน 2555 ซึ่งทีมชาติไทย ทะลุไปถึงรอบชิงชนะเลิศ ก่อนพ่ายญี่ปุ่น 1-6 ได้รองแชมป์กลับมา
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-070-400x600.jpg)
สำหรับเสื้อแข่ง ทีมชาติไทยชุดนั้น ยังคงใช้ชุดแข่งของไนกี้ รุ่นสุดฮอด ที่เราเรียกว่า คาดอกนั่นเอง ซึ่งขอนแก่น สู้สู้ เราเคยรีวิวแต่ ที่เป็นเกรดแฟนบอล ตัวนี้เป็นเกรดเพลเยอร์เลย แถมเป็นตัวที่นักกีฬาใช้จริง
โลโก้เป็นยางอัด ส่วนแฟนบอล จะเป็นอาร์มทอเย็บติด
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-055-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-045-400x600.jpg)
สองภาพด้านล่างนี้ เป็นอาร์ม ประจำทัวร์นาเม้นท์นั้น
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-051-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-050-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-053-800x534.jpg)
เพลเยอร์ มันก็จะเป็นรูๆ หน่อย สวยงามจริงๆ ให้ชมกันทั้งด้านใน และด้านนอกกันไปเลย
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-061-800x534.jpg)
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-059-800x534.jpg)
แทบตรงแขน ของแท้จะยังคงดูดี อยู่
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-064-800x534.jpg)
ตรงคอเสื้อด้านหลัง จะมีคำว่า THAILAND และตรงด้านในเสื้อ ตรงกับโลโก้ จะมีคำว่า ทีมชาติไทย ผมลืมถ่ายรูปซะงั้น เสียดายจริงๆ
![](http://www.khonkaensusu.com/wp-content/uploads/2019/01/thaijersey-065-800x534.jpg)
ชมภาพกันแบบจุใจไปเลย ขอบคุณ สำหรับการอนุเคราะห์เสื้อของ ผู้หมวดเบส คำผลาญ เด้อครับเด้อ
Related posts:
Comments แสดงความคิดเห็น
Powered by Facebook Comments